Babban shafi » LABARAI » Ya bayyana cewa kuliyoyi zasu iya taimakawa wajen binciken laifuka.
Ya bayyana cewa kuliyoyi zasu iya taimakawa wajen binciken laifuka.

Ya bayyana cewa kuliyoyi zasu iya taimakawa wajen binciken laifuka.

Kuna son fina-finai da jerin abubuwan bincike? Yana da ban sha'awa sosai don kallon yadda masu binciken ke samun adadi mai yawa na ƙananan, wani lokacin gaba ɗaya ba cikakkun bayanai ba kuma suyi amfani da su don ƙirƙirar cikakken hoto na abin da ke faruwa. Ba zato ba tsammani, ya juya cewa mahimman haruffa a cikin wannan tsari (duka a cikin fina-finai da kuma a rayuwa ta ainihi) na iya zama kuliyoyi: masu kiyaye mahimman bayanai.

Kuma wane irin bayani ne wannan?

A'a, abin takaici, kuliyoyi ba za su iya ba da labari kai tsaye game da alibi na ubangidansu ba tukuna. Madadin haka, mujallar ilimi na likitanci na Forensic Science International bincike da aka buga, lokacin da masana kimiyya suka gano cewa dabbobin gida sune "masu jigilar" DNA na mutum - an tabbatar da hakan ta hanyar 80% na masu amsawa wutsiya. Kuma, mai yuwuwar amfani ga bincike, dabbobinmu yawanci suna iya tattara isassun bayanan DNA don kwatanta shi (DNA) da ainihin mai shi.

Kimanin kuliyoyi 20 daga iyalai 15 daban-daban ne suka halarci binciken, karkashin jagorancin Maria Gorey na jami'ar La Trobe da ke Melbourne. Babu wani muhimmin bambanci a cikin DNA tsakanin dabbobi masu dogon gashi da gajerun gashi. Bugu da ƙari, sphinxes, peterbolds da sauran "tsirara iri" na iya adana DNA na ɗan adam.

Shin cat zai iya "shaida" kawai game da mai shi?

'Yan Australiya sun gano cewa babban alamar da ke kan Jawo ya bar mutum na ƙarshe wanda ya yi hulɗa da dabbar, amma a wasu lokuta an gano DNA na wasu 'yan uwa. Amma ga baƙi, masinja, masu sana'a waɗanda ke yin aikin gyaran gida a cikin gida, da sauran mutanen da ke kusa da cat na ɗan gajeren lokaci - ba a bayyana ba tukuna ko za su iya "gado" da yawa, amma yana yiwuwa a lura. DNA na baƙi akan wasu dabbobin gida. Ko da a cewar masu gidan, ba kowa a gidan sai su fiye da kwana biyu.

Ra'ayoyin bincike

Har yanzu akwai sauran aiki da yawa da za a yi kafin masu bincike su yi amfani da kuliyoyi a matsayin wani ɓangare na tushen shaida. Alal misali, don sanin tsawon lokacin da DNA ɗin ɗan adam zai kasance a kan Jawo ko don "alama" shi, ya isa a buga wutsiya sau ɗaya a rayuwa. Har ila yau, masu binciken sun shirya don bincika tasirin hali da halayen kuliyoyi akan adana DNA akan Jawo kuma, ba shakka, sun fi dacewa da kwatanta hanyoyin da wannan "bayani" ke kaiwa ga dabba - ba gaskiyar cewa wannan ba. yana faruwa ne kawai ta hanyar tuntuɓar kai tsaye yayin shafa.

Kuma yayin da mafi kusantar laifin kitty ɗin ku zai iya shiga ciki shine satar magani ko karya gilashin gilashi, watakila wannan gashin gashin baki zai taimaka wa masu binciken su warware Code Da Vinci!

©LovePets UA

Muna ba da shawarar cewa ku karanta kuma ku lura da duk abin da aka yanke akan tashar mu bisa ga ra'ayin ku. Kada ku yi maganin kai! A cikin labaranmu, muna tattara sabbin bayanan kimiyya da kuma ra'ayoyin masana masu iko a fannin kiwon lafiya. Amma ku tuna: likita ne kawai zai iya tantancewa kuma ya rubuta magani.

An yi niyya ta hanyar tashar don masu amfani fiye da shekaru 13. Wasu kayan ƙila ba za su dace da yara masu ƙasa da shekara 16 ba. Ba ma tattara bayanan sirri daga yara a ƙarƙashin 13 ba tare da izinin iyaye ba.


Muna da ƙaramin buƙata. Muna ƙoƙari don ƙirƙirar abun ciki mai inganci wanda ke taimakawa kula da dabbobi, kuma muna ba da shi kyauta ga kowa da kowa saboda mun yi imani cewa kowa ya cancanci ingantaccen bayani mai amfani.

Tallace-tallacen kuɗaɗen talla yana ɗaukar ƙaramin yanki na farashin mu, kuma muna son ci gaba da samar da abun ciki ba tare da buƙatar ƙara talla ba. Idan kun sami amfanin kayanmu, don Allah tallafa mana. Yana ɗaukar minti ɗaya kawai, amma tallafin ku zai taimaka mana mu rage dogaro ga talla da ƙirƙirar labarai masu fa'ida. Na gode!

Yi rajista
Sanarwa game da
3 sharhi
Tsoho
sababbi Shahararren
Sharhin Intertext
Duba duk sharhi
Leah

Na tuna da makircin daga jerin shirye-shiryen TV "Black Mirror", inda mai shaida na ƙarshe game da kisan kai shine alade na Guinea, wanda wanda ya kashe bai lura ba. Siri na huɗu, idan ƙwaƙwalwar ajiya ta yi aiki. Labari mai ban tsoro. Tunanin tare da kuliyoyi yana da ban sha'awa, amma ga abin da zai zo daga gare ta ...

Elena
Amsa ga  Leah

Eh nima na tuno da wannan mugun labari.

Maryama

Wannan shi ne kashi na uku na kashi na hudu na jerin shirye-shiryen talabijin na anthology "Black Mirror". Silsilar da ake kira "Krokodil" ko Kada a turance