Hukumar Abinci da Magunguna ta Amurka (FDA) ta amince da maganin "Duotik" don maganin otitis externa a cikin karnuka wanda nau'in fungi na Malassezia pachydermatis ya haifar. An ruwaito wannan latsa sabis na sashen.
Wannan magani ya zama magani na farko da aka tsara musamman don maganin fungal otitis externa a cikin karnuka. Bugu da kari, shine magani na farko akan otitis externa wanda bai ƙunshi maganin rigakafi ba. Wannan yana ba likitocin dabbobi damar guje wa amfani da magungunan kashe qwari a yanayin da ake gano karnuka da cututtukan fungal.
"Duotik" ya ƙunshi abubuwa biyu masu aiki: terbinafine da betamethasone acetate. Terbinafine shine wakili na antifungal, kuma betamethasone acetate shine glucocorticosteroid tare da aikin anti-mai kumburi. Maganin yana narkewa a cikin kunne kuma an cire shi a hankali daga kunnen da kansa.
Ana ba da izinin siyar da sabbin magunguna a cikin Amurka tare da takardar sayan magani daga likitan dabbobi.
Muna ba da shawarar cewa ku karanta kuma ku lura da duk abin da aka yanke akan tashar mu bisa ga ra'ayin ku. Kada ku yi maganin kai! A cikin labaranmu, muna tattara sabbin bayanan kimiyya da kuma ra'ayoyin masana masu iko a fannin kiwon lafiya. Amma ku tuna: likita ne kawai zai iya tantancewa kuma ya rubuta magani.
An yi niyya ta hanyar tashar don masu amfani fiye da shekaru 13. Wasu kayan ƙila ba za su dace da yara masu ƙasa da shekara 16 ba. Ba ma tattara bayanan sirri daga yara a ƙarƙashin 13 ba tare da izinin iyaye ba.Muna da ƙaramin buƙata. Muna ƙoƙari don ƙirƙirar abun ciki mai inganci wanda ke taimakawa kula da dabbobi, kuma muna ba da shi kyauta ga kowa da kowa saboda mun yi imani cewa kowa ya cancanci ingantaccen bayani mai amfani.
Tallace-tallacen kuɗaɗen talla yana ɗaukar ƙaramin yanki na farashin mu, kuma muna son ci gaba da samar da abun ciki ba tare da buƙatar ƙara talla ba. Idan kun sami amfanin kayanmu, don Allah tallafa mana. Yana ɗaukar minti ɗaya kawai, amma tallafin ku zai taimaka mana mu rage dogaro ga talla da ƙirƙirar labarai masu fa'ida. Na gode!