Babban shafi » LABARAI » Wani gwaji na asibiti na maganin ciwon daji a cikin karnuka ya nuna tasirinsa.
Wani gwaji na asibiti na maganin ciwon daji a cikin karnuka ya nuna tasirinsa.

Wani gwaji na asibiti na maganin ciwon daji a cikin karnuka ya nuna tasirinsa.

Wani sabon allurar rigakafi na Amurka ya nuna nasarar magance cutar daji a cikin karnuka.

An gudanar da binciken farko na asibiti na miyagun ƙwayoyi a cikin 2016, wasu nazarin suna gudana a cikin cibiyoyin 10 na dabbobi a Amurka da Kanada. Ya zuwa yanzu, fiye da karnuka 300 ne aka yi musu magani.

Mara lafiya na farko shine Hunter, mai dawo da zinare wanda aka gano yana da osteosarcoma a farkon 2022. Tare da wannan cuta, 70% na karnuka ba sa rayuwa fiye da watanni 12. An yanke tafin hannun Hunter na gaba kuma ba shi da ciwon daji tsawon shekaru 2 bayan karbar maganin. A baya can, kare, tare da mai shi Dina Hudgins, sun yi aiki a cikin aikin bincike da ceto, suna taimakawa wajen gano wadanda suka ruguje gini da sauran bala'o'i. Bayan bincikensa, ya daina yin waɗannan ayyuka, amma yanzu Hunter yana taimaka wa mai shi horar da wasu karnuka.

Alurar rigakafin tana haɓaka samar da ƙwayoyin rigakafi waɗanda za su iya kai hari ga ciwace-ciwacen daji da hana haɓakarsu. A halin yanzu, ƙungiyar binciken ta ba da rahoton ci gaba a cikin rayuwar watanni 12 na karnuka masu nau'ikan ciwon daji da kusan 35-60%. Bugu da ƙari, yawancin karnuka da ke shan magani suna da raguwa a girman ƙwayar cuta.

A halin yanzu ana yin la'akari da rigakafin ta USDA. Masu yin maganin sun yi alkawarin cewa da zarar an amince da maganin kuma a kasuwa, zai kasance kyauta ga karnuka masu aiki kamar Hunter.

©LovePets UA

Muna ba da shawarar cewa ku karanta kuma ku lura da duk abin da aka yanke akan tashar mu bisa ga ra'ayin ku. Kada ku yi maganin kai! A cikin labaranmu, muna tattara sabbin bayanan kimiyya da kuma ra'ayoyin masana masu iko a fannin kiwon lafiya. Amma ku tuna: likita ne kawai zai iya tantancewa kuma ya rubuta magani.

An yi niyya ta hanyar tashar don masu amfani fiye da shekaru 13. Wasu kayan ƙila ba za su dace da yara masu ƙasa da shekara 16 ba. Ba ma tattara bayanan sirri daga yara a ƙarƙashin 13 ba tare da izinin iyaye ba.


Muna da ƙaramin buƙata. Muna ƙoƙari don ƙirƙirar abun ciki mai inganci wanda ke taimakawa kula da dabbobi, kuma muna ba da shi kyauta ga kowa da kowa saboda mun yi imani cewa kowa ya cancanci ingantaccen bayani mai amfani.

Tallace-tallacen kuɗaɗen talla yana ɗaukar ƙaramin yanki na farashin mu, kuma muna son ci gaba da samar da abun ciki ba tare da buƙatar ƙara talla ba. Idan kun sami amfanin kayanmu, don Allah tallafa mana. Yana ɗaukar minti ɗaya kawai, amma tallafin ku zai taimaka mana mu rage dogaro ga talla da ƙirƙirar labarai masu fa'ida. Na gode!

Yi rajista
Sanarwa game da
0 sharhi
Tsoho
sababbi Shahararren
Sharhin Intertext
Duba duk sharhi