Babban shafi » Duk game da kuliyoyi da kuliyoyi » Babu mu'ujiza: yadda ake horar da cat zuwa bayan gida.
Babu mu'ujiza: yadda ake horar da cat zuwa bayan gida.

Babu mu'ujiza: yadda ake horar da cat zuwa bayan gida.

Koyar da cat zuwa bayan gida ana ganin yawancin masu cat a matsayin "mu'ujiza na horo". Duk da haka, akwai masu mallakar da ba su ga wani abu mai rikitarwa a cikin wannan tsari. Akwai ma algorithm na ayyuka da ke horar da dabbobi zuwa bayan gida.

Kuna buƙatar horar da cat don zuwa bayan gida a hankali, ragewa kowane mataki tare da juriya na dabba, cat dole ne ya saba da hayaniyar tanki, tsayi da sauran abubuwa masu yawa.

Wadanne kuliyoyi ne bai kamata a horar da su bayan gida ba?

Idan kuna mafarkin horar da cat ɗin ku, ku sani cewa wannan "wasanni" bai dace da kowane dabba ba. Babu buƙatar sake horar da manyan kuliyoyi masu ƙwanƙwasa da ƙwanƙwasa, za su iya faɗuwa kuma su cutar da kansu. Har ila yau, yana da kyau a bar wannan ra'ayin idan kuna da ɗan gajeren ƙafar ƙafa. Ba da hutawa ga ma'aurata masu ciki. Kada ku yi ƙoƙarin horar da ƙananan yara (kasa da watanni shida) zuwa bayan gida, za su iya fada cikin bayan gida har ma da nutsewa. Zai fi wuya a sake horar da dabbar dabbar da ta kai shekaru 3, lokacin da aka samu kwanciyar hankali. 

Ka saba da cat zuwa hayaniyar tanki

Don haka, tuna babban ka'ida. Kar a tilasta al'amura. Yi shi a hankali. In ba haka ba, za ku iya haifar da tsoro mai tsayi da ƙi na bayan gida a cikin cat. Kuna iya fara horar da dabba zuwa bayan gida kawai bayan cat ya fara amfani da tire. Kuma tabbas idan ya girma wanda bandaki ba wani hadari bane gareshi.

Idan cat tray ba a cikin bayan gida a da, to za ku fara da saba da cat zuwa amo na magudanar tank. Koyaushe kiyaye ƙofar bayan gida a buɗe. Idan cat ɗinka ya ba ka damar ɗaukar kanka, zauna tare da cat a bayan gida kuma ka zubar da ruwa (rufe murfin bayan gida). Bari ya saurari "wannan kiɗan".

Matsar da tiren zuwa bandaki

Amma ku yi shi a hankali. Zai fi dacewa don matsar da tire daga wani ɗakin a cikin ƙananan matakai, motsa shi ta 10-20 centimeters kowace rana. Idan ka yi ba zato ba tsammani, cat zai iya kawai ya sami tire kuma ya tafi bayan gida a wani wuri. A lokaci guda tare da motsi na tire, a hankali rage adadin filler. A sakamakon haka, tire ya kamata ya tsaya kusa da bayan gida.

Taga tiren zuwa matakin zama

Yanzu kuna buƙatar ɗaga tire a hankali zuwa matakin kujerar bayan gida. Sanya jaridu, mujallu, akwatunan kwali a ƙarƙashin tire, haɓaka tsarin ta 2-3 centimeters kowace rana. Mahimmanci! Babu wani hali da tsarin ya kamata ya girgiza, duba shi don ƙarfi, cat kawai ba zai tafi bayan gida a wani wuri "mara aminci" ba. Idan dabbar ba ta son hawa sama, dakatar da wasu makonni, jira, sannan ci gaba da gwadawa.

Taga tiren zuwa matakin zama

Matsar da tiren zuwa kujerar bayan gida

Amma da farko, cat ɗinku yana buƙatar saba da "tsawo". Bar tire a wurin, ba dabba dama don tabbatar da cewa ba ta da tsoro. Bayan haka, kuna buƙatar matsar da tire zuwa bayan gida, danna ƙasa don kwanciyar hankali kuma yanke ƙaramin rami a ciki don farawa.

Matsar da tiren zuwa kujerar bayan gida

Maɓalli na musamman

Don kada ku yi gwagwarmaya tare da haɗa tire zuwa bayan gida (idan wani yana zaune a cikin gidan banda ku, zai zama da wahala sosai), yana da kyau ku sayi na'urori na musamman a cikin shagunan dabbobi.

Misali, ana sayar da tiren bayan gida na musamman. Wannan tire mai ƙaramin daraja, wanda aka yanke rami, inda cat zai tafi, yana amfani da bayan gida, an haɗa shi da kofunan tsotsa don haɗawa. Haɗa dabba zuwa irin wannan tire yayin da har yanzu "a ƙasa", in ba haka ba dabbar na iya yin watsi da ita kawai lokacin da ba zato ba tsammani canza "na'urar" da aka saba.

Kayan kwalliyar gida akan bayan gida don kyanwa

Akwai kushin na musamman wanda aka fara yanke ƙaramin rami, sannan bayan mako guda sai a ƙara girma kaɗan. Dangane da zane, an yanke ko karya. Lokacin da rami ya zama mafi girma, ana iya cire murfin. Kuna iya siyan tsarin sake amfani da su wanda ya haɗa da fakitin filastik da yawa tare da ramuka masu girma dabam. 

Maɓalli na musamman

Da zaran cat ya saba da daya daga cikin ramukan, an canza shi zuwa mafi girma.

Muna horar da kyanwa zuwa bayan gida

Cire pads daga bayan gida

Da zarar tsarin yin amfani da pads ya faru, ya rage kawai don ɗaukar su daga bayan gida. Kula da kyan gani sosai don kada ya ɓace a matakin farko. Ƙarfafawa idan dabbar ta yi komai daidai. Mahimmanci! Yanzu dole ne ku ci gaba da buɗe ƙofar bayan gida a kowane lokaci (ko yanke cat "ƙofa" a ƙasa). Kuma kada ku rage murfin bayan gida - cat ba shi da hannu.

Ribobi da rashin amfani na bayan gida na cat

Ɗaya daga cikin manyan fa'idodin shine tanadi akan filaye. Hakanan zai zama mafi sauƙi a gare ku don tsaftacewa bayan dabbar ku, kawai danna maɓallin ruwa (kuma wasu kuliyoyi suna zubar da kansu). Ba kwa buƙatar ware sarari don tire.

Fursunoni Ka tuna: cat zai ci gaba da tono. Wannan ilhami ne. Saboda haka, a shirya don gaskiyar cewa zai lasa bayan gida tare da tawul ɗinsa, toshe can, "binne" stool da murfi, zuwa bango da takarda bayan gida.

Kuna buƙatar wanke cat nan da nan, in ba haka ba za a ba ku da wari mara kyau, kuma dabbar na iya yin watsi da zuwa bayan gida a bayan gida ba tare da wanke ba. Saboda haka, kafin fara wannan almara, yi tunani a hankali. Kuna buƙatar shi da gaske?

Idan kuna da kwarewar ku game da horar da cat, da fatan za a raba kwarewar ku a cikin sharhi. Hakanan, zaku iya taimakawa sauran masu amfani dalla-dalla ta hanyar buga labarin ku da ƙarin kayan: Zama mawallafi.

©LovePets UA

Muna ba da shawarar cewa ku karanta kuma ku lura da duk abin da aka yanke akan tashar mu bisa ga ra'ayin ku. Kada ku yi maganin kai! A cikin labaranmu, muna tattara sabbin bayanan kimiyya da kuma ra'ayoyin masana masu iko a fannin kiwon lafiya. Amma ku tuna: likita ne kawai zai iya tantancewa kuma ya rubuta magani.

An yi niyya ta hanyar tashar don masu amfani fiye da shekaru 13. Wasu kayan ƙila ba za su dace da yara masu ƙasa da shekara 16 ba. Ba ma tattara bayanan sirri daga yara a ƙarƙashin 13 ba tare da izinin iyaye ba.


Muna da ƙaramin buƙata. Muna ƙoƙari don ƙirƙirar abun ciki mai inganci wanda ke taimakawa kula da dabbobi, kuma muna ba da shi kyauta ga kowa da kowa saboda mun yi imani cewa kowa ya cancanci ingantaccen bayani mai amfani.

Tallace-tallacen kuɗaɗen talla yana ɗaukar ƙaramin yanki na farashin mu, kuma muna son ci gaba da samar da abun ciki ba tare da buƙatar ƙara talla ba. Idan kun sami amfanin kayanmu, don Allah tallafa mana. Yana ɗaukar minti ɗaya kawai, amma tallafin ku zai taimaka mana mu rage dogaro ga talla da ƙirƙirar labarai masu fa'ida. Na gode!

Karanta mu a Telegram
Biyan kuɗi ta imel
Zama mawallafi
Goyan bayan tashar UA

Yi rajista
Sanarwa game da
0 sharhi
Tsoho
sababbi Shahararren
Sharhin Intertext
Duba duk sharhi