Abun cikin labarin
Kowa mai shi cat ya lura cewa nasa Dabbobin gida suna jin sha'awar kwalaye da fakiti. Kuma duk da kasancewar gado mai laushi, a farkon damar da cat zai shiga cikin akwatin takalma ko hawa cikin jakar cellophane. Me ya sa abokanmu masu ƙafafu huɗu suke son yin haka? A yau za mu yi ƙoƙari mu tona asirin wannan ɗan cat.
Me yasa cats suke son akwatuna?
Babu wani abu da ke jan hankalin dabbobi kamar akwatunan kwali na yau da kullun. Me yasa cats suke son su sosai? Akwai manyan bayanai da yawa akan wannan.
son sani
Cats halittu ne masu ban sha'awa sosai. Ba za su taɓa yin watsi da sabon abu ba. Lokacin da akwati ya bayyana a cikin gidan, dabbar za ta yi nazari a ciki da waje.
Ƙananan kittens suna da ban sha'awa musamman. Amma har yanzu bai kamata su huta hancin su ba ko'ina: Mummunan haɗari ga kyanwa a gida - yadda za a yi gidan lafiya?
Kamshi mai daɗi
Ana yin kwali da takarda daga cellulose, wanda ke riƙe da ƙanshin haske na itace. Yana da daɗi ga kuliyoyi, don haka kamshin kwali yana burge su sosai.
Shurhit
Lokacin da cat ya shafa a kan akwatin, yana da kyau sosai. Irin wannan rustling yayi kama da motsi na ganima kuma yana farkar da dabi'ar farautar cat da sha'awar yin wasa.
Farauta daga kwanton bauna
Akwatin kwali shine babban murfin don saita harin kwanton bauna da kai hari. Yayin da kuke tunanin cewa cat ɗinku yana jin daɗi kawai a cikin akwatin, tuni yana kallon ku daga tsari kuma yana jiran lokacin da kuka wuce don kai hari ga ƙafar ku ba zato ba tsammani.

Nishaɗi
Idan cat ya gundura, akwatin zai iya zama babban nishaɗi a gare shi. Kuna iya tsalle cikinsa daga gudu, cizo da karce shi, ɓoye kayan wasan yara a wurin ko kunna mafarauci a cikin kwanton bauna.
Gidan lafiya
Akwati babban tsari ne ga cat don kawai ya huta kuma ya ɓoye daga hankalin mai shi ko sauran ƴan uwa.
Garin dumi
Kwali yana riƙe da zafi sosai, don haka kuliyoyi suna son hawa cikin kwalaye da karkata. Don haka suna ɗumi da sauri.
Tunanin yara
Sau da yawa, ana sanya cat tare da kittens a cikin akwati mai dadi. A cikinsa, kyanwa yana kusa da mahaifiyarsa, tana ciyar da shi, yana da lafiya da dumi. Wadannan abubuwan tunawa suna kasancewa tare da dabbar dabba har tsawon rayuwarsa, don haka akwatunan kwali na iya haifar masa da jin daɗi sosai, kamar a lokacin ƙuruciyarsa.
Me yasa cats suke son jaka?
Jakunkuna na sata daban-daban sune ainihin sha'awar dabbobin mu na mustachioed. Cats kawai suna son wasa da su. Kuma ga dalilin.
Shurhit
Sautunan da fakitin ke yi suna da kyau sosai ga kuliyoyi. Da alama a gare su wani abu yana ɓoye yana motsawa cikin kunshin, wanda ya sa ya yi tsatsa. Kuma lokacin da cat ya kai hari ga abin da ba a iya gani ba, sata kawai ya zama mafi girma, wanda ke kara hana dabbar dabbar.
Mafaka don kwanton bauna
Yayin da ake farautar ganima marar ganuwa, cat yana bincika dukan kunshin gaba ɗaya. Kuma idan ta gane cewa babu wanda yake boye a cikinta, sai ta yi kokarin kwanto abin ganima a wurinta. Saboda haka, kuliyoyi sun fi kwanciyar hankali a kan jakar ko a cikinta kuma suna jira linzamin da ba a iya gani ya dawo cikin makwabcinsa ya fara zance.
Gidan lafiya
Kamar yadda yake tare da kwalaye, kunshin babban tsari ne don ɓoyewa daga mai shi da sauran 'yan uwa kuma kawai shakatawa. Sau da yawa dabbobin gida suna barci a cikin fakitin, ba tare da jiran ganima a cikin kwanton ba.

son sani
Tun da cats suna da sha'awar sosai, ba za su rasa damar da za su gano wani sabon abu a cikin gidan ba. Fakitin suna da ban sha'awa musamman a gare su, saboda a cikin su kuna kawo kayayyaki da abubuwa daga shaguna daga titi. Wannan babban kantin kayan abinci ne na sabbin kamshi don dabbobi. Shi ya sa suke son shakar fakitin da duba irin abubuwan da ka siyo, ko da ba ka siyo kayayyakin da ke da kamshi mai daɗi ba.
Hankalin da ba a saba gani ba
Fakitin suna manne da gashin dabbar kuma suna da wutar lantarki. Jaka mai ɗaci tana iya sa kyanwar ku farin ciki ta hanyar da ba za ku iya samu daga kowane abin wasan yara ba.
Shin yana da lafiya ga kuliyoyi suyi wasa da kwalaye da jaka?
Yana da kyau idan cat ɗinka yana son hawa cikin akwatin kwali ko kai hari jakunan cellophane. Amma har yanzu kuna buƙatar tunawa da matakan tsaro na asali.
Kariya tare da kwalaye
Kafin barin dabbar ta hau cikin akwatin, kuna buƙatar cire duk abubuwan da ke ciki waɗanda zasu iya zama haɗari ga gashin baki. Akwatunan takalma sau da yawa sun ƙunshi jakar silica gel. Dole ne a cire shi, kamar yadda kuliyoyi sukan yi farin ciki da cin kananan kwallun gel silica. Yawancin lokaci, lamarin yana ƙarewa da ɗan tsoratar da mai shi, amma wani lokacin cin silica gel na iya haifar da toshewar ciki da hanji na dabba.

Hakanan kuna buƙatar fitar da ma'aunin ƙarfe daga akwatunan kuma cire tef ɗin daga cikinsu. Kwali da kansa ba shi da lafiya ga kuliyoyi. Duk da haka, idan dabba yana son yaga kwali sannan ya ci, zai fi kyau kada dabbar ta yi wasa da kwalaye. Cin kwali na iya haifar da toshewar hanji da ciwon hanji.
Idan babu abubuwa masu haɗari a cikin akwatin, kuma cat ɗinku ba shi da sha'awar cin kwali, to, za ku iya ba shi damar yin wasa tare da kwalaye. Kuna iya yin gidaje da kuma gabaɗayan "wajen shakatawa" daga cikinsu. Zai zama cikakkiyar lafiya ga dabbar ku. Tabbas, kar a manta don tabbatar da cewa duk wani gine-gine da gidajen da aka yi da kwalaye sun tabbata.
Disclaimer tare da fakiti
Jakunkuna sun fi haɗari idan aka kwatanta da kwalaye, amma saboda ƙarar tsatsa, kuliyoyi suna jin daɗin wasa da su. A lokacin wasan, dabbobin suna samun karaya sosai kuma suna iya yaga kunshin tare da farantansu a matsayin ganima, sannan su ci gaba da gaba. Ba kamar kwali ba, cellophane yana da wuyar barin jikin cat kuma yana iya cutar da gabobin ciki. Ko da ƴan guntuka na jakar cellophane a cikin dabbar dabba na iya haifar da toshewa kuma ya zama dalilin yin aikin tiyata.

Idan cat naka yana son yaga buhunan jakar cellophane ya cinye su, kar a bar su suyi wasa da su kuma a ajiye su a wuri mai aminci. Ana iya ba da jakunkuna ga almajiri. Ba sa yin sata sosai, amma suna da kamshi mai kyau kuma ya fi dacewa a ɓoye a cikinsu.
Wani babban hatsarin jaka shine hannayensu. Yayin wasan motsa jiki, dabbar na iya shiga cikin kunshin. Mafi sau da yawa, kuliyoyi suna hawa kawunansu cikin hannaye. A tsorace, katsin ya fara guduwa yana ƙoƙarin 'yantar da kansa daga kunshin da ya kama wuyansa. Irin waɗannan lokuta na iya ƙarewa a cikin shaƙewar dabbar da kuma raunin da ya faru. Kada ka bar dabbar ka mai gashin baki shi kaɗai tare da fakiti, kawai zai iya yin wasa da su ƙarƙashin kulawar ku.
Muna ba da shawarar cewa ku karanta kuma ku lura da duk abin da aka yanke akan tashar mu bisa ga ra'ayin ku. Kada ku yi maganin kai! A cikin labaranmu, muna tattara sabbin bayanan kimiyya da kuma ra'ayoyin masana masu iko a fannin kiwon lafiya. Amma ku tuna: likita ne kawai zai iya tantancewa kuma ya rubuta magani.
An yi niyya ta hanyar tashar don masu amfani fiye da shekaru 13. Wasu kayan ƙila ba za su dace da yara masu ƙasa da shekara 16 ba. Ba ma tattara bayanan sirri daga yara a ƙarƙashin 13 ba tare da izinin iyaye ba.Muna da ƙaramin buƙata. Muna ƙoƙari don ƙirƙirar abun ciki mai inganci wanda ke taimakawa kula da dabbobi, kuma muna ba da shi kyauta ga kowa da kowa saboda mun yi imani cewa kowa ya cancanci ingantaccen bayani mai amfani.
Tallace-tallacen kuɗaɗen talla yana ɗaukar ƙaramin yanki na farashin mu, kuma muna son ci gaba da samar da abun ciki ba tare da buƙatar ƙara talla ba. Idan kun sami amfanin kayanmu, don Allah tallafa mana. Yana ɗaukar minti ɗaya kawai, amma tallafin ku zai taimaka mana mu rage dogaro ga talla da ƙirƙirar labarai masu fa'ida. Na gode!