Abun cikin labarin
Abincin kare ya kamata ya bambanta a lokuta daban-daban na rayuwarsa. Idan muka yi magana game da abincin da aka shirya, to daga mai shi kana buƙatar siyan jerin da suka dace da shekarun dabbar sa, da kuma lura da lokaci cewa lokaci ya yi don canja wurin dabbar zuwa sabon samfurin. Amma game da abincin da aka shirya, ko da a hankali ku kusanci abun da ke cikin abincin, la'akari da girman rabo, abun cikin kalori na abinci da jikewar sa tare da abubuwan ganowa, har yanzu ba za ku iya tabbatar da cewa wannan abincin gaba ɗaya ba ne. daidaitacce.
kwikwiyo
Jaririn kwikwiyo yana ciyar da madarar mahaifiyarsa kuma yana karɓar duk abubuwan da suka dace daga gare shi. A matsakaita, daga shekaru uku zuwa makonni hudu, kwikwiyo suna gwada abinci na "manyan manya", suna farawa da lasar laushi mai laushi, sannan a hankali suna koyon cin abinci mai yawa. Da shekaru 1,5-2 watanni, kwikwiyo ya daina ciyar da madarar uwa. A wannan lokacin, ya zama dole don zaɓar abincin da ke da lafiya kuma ya dace da bukatun kwikwiyo (maɗaukakin calorie mai girma, laushi mai laushi, kula da rigakafi da narkewa). Tun daga watanni biyu, buƙatar caloric yana raguwa kaɗan (duk da haka, har yanzu sun kasance mafi girma fiye da karnuka manya), kuma haƙoran haƙoran haƙora suna iya kwantar da busassun pellets abinci.
Material akan batun:
Na musamman abincin kwikwiyo masana'antun da yawa suna da matakai daban-daban na girma da nau'ikan girman girman daban-daban. Zai samar wa ɗan kwikwiyo matakin da ya dace na furotin da kuzari mai narkewa sosai, yana tallafawa tsarin rigakafi da tsarin narkewar abinci wanda har yanzu bai samu ba. Domin kada a rasa cikin zaɓin, tuntuɓi ƙwararren likitan dabbobi don shawara.
Ƙarin kayan:
- Yadda ake shigar da busasshen abinci a cikin abincin kwikwiyo.
- Ciyar da kwikwiyo tare da busassun abinci: dokoki na asali.
- Kuna buƙatar jiƙa busasshen abincin kwikwiyo?
Karnuka masu girma
Bayan watanni biyu, tsananin girma na kwikwiyo na nau'ikan girman nau'ikan daban-daban ya bambanta. Don haka, 'yan tsaka-tsaki na ƙananan kiwo suna girma sosai kuma sun isa ganuwarsu girma da watanni 8-10, yayin da' puppes na manyan nau'ikan za a ɗauki manya kawai har zuwa watanni 15, kuma haɓakar su sosai da ƙarfi. Duk waɗannan fasalulluka kuma suna da mahimmanci a tuna lokacin zabar abinci don dabbobin ku. Abubuwan da aka shirya don karnuka masu girma dabam suna samuwa daga masana'antun da yawa.
Manya karnuka
Bukatun karen babba ya sha bamban da bukatu na ƴan ƴaƴan ƴan ƙwanƙwaran-ba sa buƙatar adadin adadin kuzari, furotin da ma'adanai don haɓakar su, suna buƙatar ma'auni daban-daban na sinadirai wanda zai kiyaye su cikin siffar kololuwa da kula da lafiyarsu.
A wannan shekarun, kare yakan ci sau biyu a rana. Wajibi ne a kula da lafiyar fata da gashi (su ne mafi yawan gabobin da ake iya gani ga ido wanda zai iya nuna cewa wani abu ba daidai ba ne), ga wasan kwaikwayo na dabba, da kuma kula da stool (ya kamata ya kasance). da kyau kafa, ba ma taushi da kuma bushe sosai ba) - duk waɗannan alamu ne na yadda aka zaɓi abincin daidai. Fodder ga dabbobin manya an zaba la'akari da girman su da shekarun su, a wasu lokuta yana da muhimmanci a kula da matakin aiki da sauran halaye na mutum, misali halaye na narkewa ko ƙara yawan hankali na fata. Yawancin masana'antun abinci suna da irin wannan mafita na abinci mai gina jiki.
Tsofaffin karnuka
Lokacin bazara Hakanan yana yin gyare-gyarensa ga ma'auni na abubuwan gina jiki. Ayyukan yana raguwa. Sabili da haka, wajibi ne don rage yawan adadin kuzari. In ba haka ba, kare zai fara cika, kuma wannan na iya haifar da matsalolin lafiya, misali, tare da tsarin zuciya da jijiyoyin jini ko cututtuka na haɗin gwiwa.
Cancantar sani:
Karnuka masu ciki
Idan kare yana jiran zuriya, lafiyar kwikwiyon nan gaba ya dogara da abincinta. Wasu lokuta masu karnuka masu ciki suna ƙara yawan abincin su a farkon matakai. Duk da haka, irin wannan gaggawar bai dace ba. Wajibi ne don ƙara yawan adadin kuzari na samfurin a matsakaita daga ranar 38th na ciki, kowane mako ta 10-15%. Yawan abinci kuma yana ƙaruwa, tun daga tsakiyar ciki ikon iya shimfiɗa ciki yana raguwa saboda ƙwanƙwasa, wanda ya fara haɓaka girman girmansa. Babban buƙatun abinci kuma ya kasance a duk lokacin da kare yake ciyar da ƴan ƙwanƙwasa. Domin ciyar da masu juna biyu da masu shayarwa za ku iya ba da abinci ga kwikwiyo, saboda yana da ƙara yawan adadin kuzari da abun ciki na gina jiki. Yawancin masana'antun suna ba da abinci na musamman waɗanda ke la'akari da bukatunsu na musamman. Shawara da likitan dabbobi, zai taimaka zabar abinci don dabbar ku.
Bayani Mai Amfani:
- Peculiarities na abinci mai ciki da kuma reno kare.
- Ka'idoji da tsarin ciyar da karnuka masu ciki da lactating.
Muna ba da shawarar cewa ku karanta kuma ku lura da duk abin da aka yanke akan tashar mu bisa ga ra'ayin ku. Kada ku yi maganin kai! A cikin labaranmu, muna tattara sabbin bayanan kimiyya da kuma ra'ayoyin masana masu iko a fannin kiwon lafiya. Amma ku tuna: likita ne kawai zai iya tantancewa kuma ya rubuta magani.
An yi niyya ta hanyar tashar don masu amfani fiye da shekaru 13. Wasu kayan ƙila ba za su dace da yara masu ƙasa da shekara 16 ba. Ba ma tattara bayanan sirri daga yara a ƙarƙashin 13 ba tare da izinin iyaye ba.Muna da ƙaramin buƙata. Muna ƙoƙari don ƙirƙirar abun ciki mai inganci wanda ke taimakawa kula da dabbobi, kuma muna ba da shi kyauta ga kowa da kowa saboda mun yi imani cewa kowa ya cancanci ingantaccen bayani mai amfani.
Tallace-tallacen kuɗaɗen talla yana ɗaukar ƙaramin yanki na farashin mu, kuma muna son ci gaba da samar da abun ciki ba tare da buƙatar ƙara talla ba. Idan kun sami amfanin kayanmu, don Allah tallafa mana. Yana ɗaukar minti ɗaya kawai, amma tallafin ku zai taimaka mana mu rage dogaro ga talla da ƙirƙirar labarai masu fa'ida. Na gode!