Yawancin masu mallakar suna fuskantar gaskiyar cewa dabbar su ba ta da sha'awar tsarin tsaftace hakora. Duk yadda kuka yi kokari horar da kwikwiyo zuwa wannan "hanyar wajibi" tun yana karami, dabbar da balagagge ba ta da ma'ana a ba da shi a hannu. Daban-daban kayan wasan yara da kayan aiki masu wuya ba za su iya ceton plaque da tartar gaba ɗaya ba. Me za a yi? Yana da sauƙi: je zuwa asibitin dabbobi, inda za a iya taimaka wa kare cikin sauƙi.
Har yanzu yana yiwuwa a tsaftace plaque da kanka, idan dabba ba ta damu ba, amma don magance shi tartar yana da wahala a gida. Daban-daban na manna ba sa yaƙar matsalar kwata-kwata, amma kawai hana yiwuwar bayyanarsa, kuma duk da haka ba koyaushe yana tasiri ba. Yaya ake cire tartar daga kare? A cikin asibitocin dabbobi, ana kiran wannan hanya "gyara cavity na baka" ko "SRP". Ana yin gyaran ramin baka ne a cikin karnuka da kuliyoyi waɗanda ke da tarin tartar ko plaque a haƙora, wanda hakan kan haifar da warin baki, kumburin ƙumburi da ruɓar haƙori.
Likitoci sun ba da shawarar wannan hanyar da za a yi a ƙarƙashin maganin sa barci na yau da kullun (jinin ciwon daji), don haka akwai bayani mai ma'ana. Na farko, kare baya jin damuwa. Datti hakora tayi bacci ta farka da farar murmushi. Na biyu, yana da sauƙi ga likitoci don aiwatar da aikin tare da inganci mai kyau da kuma ba da isasshen lokaci don tsaftacewa da goge kowane hakori. Tabbas, yana faruwa cewa haɗarin anesthetic ɗin yana da yawa sosai, a irin waɗannan lokuta ana neman mafi aminci hanyar taimaka wa mai haƙuri. Amma wannan ya fi ban da ka'ida.
Ta yaya ranar za ta wuce ga dabbar da aka kawo asibiti don tsaftar baki da cire kwalta? Ka isa asibitin, likitan sayan magani da likitan hakori sun hadu da kai. Suna nazarin dabbobin, suna magana game da abin da aka shirya don yin, ko hakora suna buƙatar cirewa, da kuma wace hakora za a iya ceto. Likitan anesthesiologist zai yi bayanin yadda za a gudanar da maganin sa barci.
Bayan haka, an sanya kare a cikin "ward", inda yawancin ma'aikatan asibitin ke sha'awar shi don kada ya gundura ba tare da ku ba.
Kafin tsaftacewa, an shirya mai haƙuri don maganin sa barci, sanya shi cikin yanayin barci, kuma likitan hakora ya fara aiki a kan hakora. A matsayinka na mai mulki, a lokacin wannan hanya, mutane 3-4 suna aiki tare da dabba (anesthesiologist, likitan likitan hakori, mataimaki da wani lokacin aikin jinya). Bayan aikin likitan hakora, an tura mai haƙuri zuwa asibiti, inda aka fito da shi daga barcin barci, kuma da maraice kun riga kun sadu da dabbar ku, da farin ciki da murmushi mai launin dusar ƙanƙara.
Abin takaici, tsaftar cavity na baka (SRP) ba ya ba da sakamako na dogon lokaci, idan ba a kiyaye tsaftar baki na yau da kullun, wato goge hakora. Ee, samun dabbar ku don goge haƙora yana da wahala, amma zai ba ku damar ziyartar likitan haƙori da yawa ƙasa da yawa.
Cancantar sani:
Muna ba da shawarar cewa ku karanta kuma ku lura da duk abin da aka yanke akan tashar mu bisa ga ra'ayin ku. Kada ku yi maganin kai! A cikin labaranmu, muna tattara sabbin bayanan kimiyya da kuma ra'ayoyin masana masu iko a fannin kiwon lafiya. Amma ku tuna: likita ne kawai zai iya tantancewa kuma ya rubuta magani.
An yi niyya ta hanyar tashar don masu amfani fiye da shekaru 13. Wasu kayan ƙila ba za su dace da yara masu ƙasa da shekara 16 ba. Ba ma tattara bayanan sirri daga yara a ƙarƙashin 13 ba tare da izinin iyaye ba.Muna da ƙaramin buƙata. Muna ƙoƙari don ƙirƙirar abun ciki mai inganci wanda ke taimakawa kula da dabbobi, kuma muna ba da shi kyauta ga kowa da kowa saboda mun yi imani cewa kowa ya cancanci ingantaccen bayani mai amfani.
Tallace-tallacen kuɗaɗen talla yana ɗaukar ƙaramin yanki na farashin mu, kuma muna son ci gaba da samar da abun ciki ba tare da buƙatar ƙara talla ba. Idan kun sami amfanin kayanmu, don Allah tallafa mana. Yana ɗaukar minti ɗaya kawai, amma tallafin ku zai taimaka mana mu rage dogaro ga talla da ƙirƙirar labarai masu fa'ida. Na gode!