Abun cikin labarin
Zai yi kama da cewa gida shine wurin da ya fi dacewa kuma mafi aminci ga cat wanda za'a iya tunanin. Amma kittens suna da sha'awar sosai kuma suna iya haifar da lahani ga kansu ta hanyar bincika wurare masu ban sha'awa ko wasa da kayan wasan yara da ba a saba gani ba. Za mu yi magana daki-daki game da ɓoyayyun hatsarori da ke jiran ƙananan dabbobi a gida. Kuma game da yadda ake kare kyanwa mai bincike daga haɗari.
Ƙarin kayan:
Rufe tagogi
Bude tagogi sun kasance babban haɗari ga kuliyoyi shekaru da yawa. Yara suna son yin tsalle a kan taga na rana kuma suna kallon abin da ke faruwa a waje. Kittens sau da yawa suna da sha'awar da ba za a iya jurewa ba don shiga cikin duniya mai ban sha'awa a waje da taga. Suna iya fita cikin sauƙi ko da ta cikin ƙaramin ɗaki ko ɓangaren sama na buɗe taga filastik.
Tabbatar da rufe tagogin idan ba za ku iya kula da dabbobinku ba yayin da kuke shakar da dakin. Hakanan wajibi ne a shigar da gidajen sauro akan tagogin. Zai fi kyau a yi amfani da tarun anti-cat na musamman, kamar yadda na yau da kullun suna da sauƙin yage su ta hanyar ƙwanƙolin cat. Kyanwar na iya faɗuwa idan ta jingina kansu.
Rufe gibba a cikin batura
Cats suna son kasancewa kusa da batura. Hawa su da sills ɗin taga, yin amfani da baturi azaman tallafi don tsalle. A cikin ƙirar radiators na zamani akwai ɗimbin ɗimbin ɗimbin ɗimbin ɗimbin ɗimbin ɗimbin ɗimbin ƙwanƙwasa, yatsu da faratansu cikin sauƙi. A lokacin yunƙurin fita, dabbar na iya samun rauni, ɓarna da karaya.
Don kare batura, rufe su da allon kariya na musamman. Kuna iya rufe radiyo da takardar tin, lanƙwasa shi tare da faɗin baturin. Wani babban bayani shine siyan hammock na radiator. Yar kyanwa tabbas za ta so irin wannan gado mai dumi, kuma za ta kasance lafiya.
Cire ƙananan abubuwa
Duk wani ƙananan abubuwa da dabbobinku zai iya samu za su iya ƙarasa cikin ciki. Kittens na iya hadiye ƙananan abubuwa da gangan yayin wasa ko don son sani. Wannan yana barazanar toshewar ciki da hanji, da kuma lalata gabobin ciki. A mafi kyau, kyanwa za su sami rashin narkewa. A cikin mafi munin yanayi, zai buƙaci aikin tiyata don cire jikin waje.
Ƙananan abubuwa mafi haɗari waɗanda sau da yawa sukan ƙare a cikin gabobin ƙwayoyin cats:
- kayan wasan yara daga kindergartens;
- kananan kayan wasa daga shaguna akan siyarwa (scratches, m bayanin kula);
- hydrogel bukukuwa (aqua primer ko hydrogel filler ga cat bayan gida);
- zoben maɓalli;
- beads;
- fil da allura;
- na roba don gashi;
- kunnen kunne;
- mara waya ta belun kunne;
- igiyoyin roba, shirye-shiryen takarda, maɓalli.
Ɓoye zaren, ribbons da ruwan sama na Kirsimeti
Mutane da yawa sun san game da sha'awar kuliyoyi don ruwan sama daga bishiyar Kirsimeti. Kuna iya tunanin cewa saboda wasu dalilai da ba a san su ba suna son cin ta ta mita. A gaskiya ma, idan cat ya lasa ruwan sama sau da yawa, kawai ba zai iya tofa shi ba saboda yanayin siffar papillae a kan harshe. Duk wani zaren da ribbon suna da haɗari kamar haka.
Idan kyanwarki ta ci zaren, tef ko ruwan sama, a cikin wani hali bai kamata ku cire shi daga baki ko dubura ba. Wannan shine yadda zaku iya yanke gabobin ciki na dabba. Tuntuɓi likitan dabbobi da wuri-wuri!
Cire jakar filastik
Cats suna matukar son jakunkuna da fakiti, kuma kyanwa sukan yaga su da farantansu suna dandana su. Kamar ruwan sama da zare, kusan ba zai yiwu dabba ta tofa ta ba. Idan dabba ya ci polyethylene, yana iya buƙatar tiyata.
Kare wayoyi da na'urorin lantarki
Yawancin kyanwa suna da sha'awar da ba za ta iya jurewa ba a cikin wayoyi na kayan lantarki da caja. Idan za ta yiwu, cire duk wayoyi a wuraren da dabbobin ba su isa ba. Kar a bar caja a ciki.
Don kare wayoyi daga hakoran cat, zaku iya amfani da feshin maganin rodent na musamman. Ko kuma shafa wayoyi da ruwan Aloe mai daci ko man shafawa na Levomekol. Lokaci-lokaci, yakamata a sabunta maganin shafawa ko fesa. Duk waɗannan abubuwa suna da ɗaci sosai, don haka kyanwa za ta yi saurin rasa sha'awar wayoyi. Saboda haushi, dabbar ba zai iya lasa babban adadin maganin shafawa ko fesa ba, don haka yiwuwar guba yana da kadan. Kuma haɗarin girgiza wutar lantarki yayin cizon waya ya ragu zuwa sifili.
Kada ku sayi kayan wasa masu haɗari
Yawancin kayan wasan kyanwa suna da haɗari sosai idan ba a kula da su ba. Ƙaramin aboki mai ƙafafu huɗu yana iya ɗanɗano abin wasan yara ya cinye guntunsa, ya hadiye igiya, gashin fuka-fukai, ƙugiya, da ƙananan barbashi.
Abubuwan wasan yara masu haɗari waɗanda kyanwa yakamata suyi wasa dasu kawai ƙarƙashin kulawar ku:
- kananan beraye;
- bukukuwa da aka yi da kumfa mai laushi, styrofoam, roba;
- kayan wasan yara tare da gashin tsuntsu;
- kayan wasan yara da igiyoyi da ribbons;
- kayan wasan yara masu dunƙule dunƙule, idanu da sauran ƙananan sassa.
Boye igiyoyin daga makafi
Kittens sukan yi wasa da igiyoyi daga makafi kuma a cikin wasan suna iya shiga cikin su kuma su rataye. Idan dabbar ta yi tsayi na dogon lokaci, zai iya fuskantar matsawa na veins. Bugu da ƙari, igiya na iya nannade a wuyan cat. Mirgine igiyoyin daga makafi don kada kyanwa ta iya isa gare su. Ko gyara tare da masu riƙewa na musamman.
Rufe bayan gida
Manya manyan kuliyoyi da ƙananan kyanwa sukan nuna sha'awar ɗakin bayan gida. Shan daga gare su ya fi ban sha'awa fiye da kwano na yau da kullun. Idan kyanwar ta fada bandaki zai yi wuya ya fita sai ya shake. Rufe murfin bayan gida don guje wa haɗari. Bugu da ƙari, ta wannan hanyar za ku guje wa sha'awar dabbar gida ga ruwan bayan gida, wanda zai iya ƙunsar ƙazantattun sinadarai na gida don tsaftace kayan tsabta.
Boye magungunan gida da magunguna
Ko da yake kuliyoyi ba sa taɓa taɓa sinadarai da magunguna saboda ƙamshi mai ƙarfi, har yanzu yana da kyau a cire su daga dabbar. Ƙananan kyanwa za su iya yin wasa da kwalabe na kwaya kuma su hadiye maganin da gangan yayin wasa. Har ila yau, kare dabba daga haɗuwa da sinadarai na gida yayin tsaftacewa. Alal misali, idan kun tsaftace famfo da sinadarai, sanya dabbar ku a wani daki don kada ya sha wari mai guba, kuma kayan tsaftacewa ba su shiga gashin gashinsa da mucous membranes.
Cire tsire-tsire na cikin gida masu guba
Ba duk tsire-tsire na cikin gida ba ne lafiya ga dabbobi. Cats ba safai suke nuna sha'awarsu ba har ma da ɗanɗano su. Amma akwai keɓancewa. Karamar kyanwa da ke da sha'awar sani na iya ƙoƙarin tauna koren ganye. Ruwan 'ya'yan itace da pollen wasu tsire-tsire suna da guba sosai ga dabbobi.
Mafi yawan tsire-tsire na gida waɗanda ke da guba ga cats:
- Lily,
- Iris,
- Hyacinth,
- Azalea,
- daffodils,
- ficus,
- croton,
- Dieffenbachia,
- poinsettia,
- Philodendron.
Duk wani bouquet na furanni na iya haifar da rashin lafiyar kittens. Idan bouquet na peonies, chrysanthemums, lilies, tulips ko wasu furanni ya bayyana a gida, sanya shi nesa da dabbar.
Cancantar sani:
- Tsire-tsire masu guba da furanni don kuliyoyi / kuliyoyi / kyanwa.
- Tsire-tsire 30 mafi haɗari da furanni na cikin gida don kuliyoyi.
- Tsire-tsire na cikin gida waɗanda ke da haɗari ga kuliyoyi.
Muna ba da shawarar cewa ku karanta kuma ku lura da duk abin da aka yanke akan tashar mu bisa ga ra'ayin ku. Kada ku yi maganin kai! A cikin labaranmu, muna tattara sabbin bayanan kimiyya da kuma ra'ayoyin masana masu iko a fannin kiwon lafiya. Amma ku tuna: likita ne kawai zai iya tantancewa kuma ya rubuta magani.
An yi niyya ta hanyar tashar don masu amfani fiye da shekaru 13. Wasu kayan ƙila ba za su dace da yara masu ƙasa da shekara 16 ba. Ba ma tattara bayanan sirri daga yara a ƙarƙashin 13 ba tare da izinin iyaye ba.Muna da ƙaramin buƙata. Muna ƙoƙari don ƙirƙirar abun ciki mai inganci wanda ke taimakawa kula da dabbobi, kuma muna ba da shi kyauta ga kowa da kowa saboda mun yi imani cewa kowa ya cancanci ingantaccen bayani mai amfani.
Tallace-tallacen kuɗaɗen talla yana ɗaukar ƙaramin yanki na farashin mu, kuma muna son ci gaba da samar da abun ciki ba tare da buƙatar ƙara talla ba. Idan kun sami amfanin kayanmu, don Allah tallafa mana. Yana ɗaukar minti ɗaya kawai, amma tallafin ku zai taimaka mana mu rage dogaro ga talla da ƙirƙirar labarai masu fa'ida. Na gode!