Marubutan bidiyo: ZooComplex
Budgerigars, kuma aka sani da budgies, suna da matsakaicin tsawon shekaru 10 zuwa 15. Koyaya, tare da kulawa mai kyau, abinci mai gina jiki da gidaje, wasu mutane na iya rayuwa har zuwa shekaru 20 ko fiye. Daidaitaccen abinci mai gina jiki, duban likitan dabbobi na yau da kullun da kuma samar da kuzari ga ci gaban jiki da tunani na iya ba da gudummawa ga lafiya da tsawon rayuwar budgies.
Ƙarin kayan:
- Yaro ko yarinya? Yadda za a ƙayyade jima'i na budgie?
- Yadda za a zabi keji don parrots?
- Lovebirds: kulawa da kulawa a gida.
Muna ba da shawarar cewa ku karanta kuma ku lura da duk abin da aka yanke akan tashar mu bisa ga ra'ayin ku. Kada ku yi maganin kai! A cikin labaranmu, muna tattara sabbin bayanan kimiyya da kuma ra'ayoyin masana masu iko a fannin kiwon lafiya. Amma ku tuna: likita ne kawai zai iya tantancewa kuma ya rubuta magani.
An yi niyya ta hanyar tashar don masu amfani fiye da shekaru 13. Wasu kayan ƙila ba za su dace da yara masu ƙasa da shekara 16 ba. Ba ma tattara bayanan sirri daga yara a ƙarƙashin 13 ba tare da izinin iyaye ba.Muna da ƙaramin buƙata. Muna ƙoƙari don ƙirƙirar abun ciki mai inganci wanda ke taimakawa kula da dabbobi, kuma muna ba da shi kyauta ga kowa da kowa saboda mun yi imani cewa kowa ya cancanci ingantaccen bayani mai amfani.
Tallace-tallacen kuɗaɗen talla yana ɗaukar ƙaramin yanki na farashin mu, kuma muna son ci gaba da samar da abun ciki ba tare da buƙatar ƙara talla ba. Idan kun sami amfanin kayanmu, don Allah tallafa mana. Yana ɗaukar minti ɗaya kawai, amma tallafin ku zai taimaka mana mu rage dogaro ga talla da ƙirƙirar labarai masu fa'ida. Na gode!