Babban shafi » Kiwo da horar da karnuka » Rottweiler horo da tarbiyya.
Rottweiler horo da tarbiyya.

Rottweiler horo da tarbiyya.

Abin takaici, cizon kare ba sabon abu ba ne kuma galibi yana haifar da munanan raunuka, musamman a lokuta da suka shafi manyan karnuka. Ɗayan kare da ke ci gaba da yin kanun labarai a cikin wannan mahallin shine Rottweiler.

Saboda haka, ga mutane da yawa na talakawa, yana da mummunan suna kuma an dauke shi kare mai haɗari. Ko wannan ra'ayi gaskiya ne ko a'a, ingantaccen horo na Rottweilers yana da mahimmanci musamman. Na gaba, za mu bayyana abin da za a yi la'akari da lokacin horar da Rottweiler.

Rottweiler horo - abin da za a tuna?

  • Tun da farko an yi amfani da rottweilers wajen gadi da kiwo.
  • Daidaituwa yana da matukar mahimmanci wajen haɓaka Rottweiler.
  • Farkon zamantakewar ƴan kwikwiyo yana taimakawa wajen guje wa matsaloli a nan gaba.
  • Ya kamata mutanen da ba su da kwarewa su guji sayen Rottweiler.

Asalin da tarihin Rottweiler

Rottweiler nau'in kare ne na Jamus wanda mai yiwuwa ya samo asali tun daga karnukan kiwo na tsohuwar Roma. A tsakiyar zamanai, irin wannan nau'in ya fi yawa a kusa da birnin Rottweiler, wanda Rottweiler ke da sunansa.

A cikin karni na 18 da 19, Rottweiler ya kasance muhimmiyar cibiyar kasuwancin shanu, inda ake amfani da Rottweiler don kiwo da gadin dabbobi. Sai dai kuma lamarin ya sauya sakamakon karuwar amfani da ababen hawa da na jiragen kasa.

Sakamakon haka, a farkon karni na 20, Rottweiler ya fara amfani da shi azaman kare sabis a cikin 'yan sanda da sojoji, inda har yanzu ana amfani da shi a yau. Bugu da ƙari, Rottweilers mashahuran karnuka ne masu gadi kuma galibi ana kiyaye su azaman karnuka abokan dangi.

Halin Rottweiler

Halin Rottweiler yafi sada zumunci da lumana. Suna da ƙauna kuma suna son yara. Bugu da ƙari, Rottweilers suna da biyayya da sauƙin horarwa. A lokaci guda, Rottweiler koyaushe yana faɗakarwa kuma yana da halin rashin tsoro da ɗabi'a mai ƙarfi.

Me yasa aka haɗa Rottweiler a cikin rukunin haɗari?

Me yasa Rottweiler zai iya zama haɗari? Duk da yanayin zaman lafiya da ake zaton, wannan nau'in yana da haɗari, aƙalla. An tabbatar da wannan ta hanyar bincike daban-daban waɗanda suka kammala cewa Rottweilers ne ke da alhakin yawan yawan hare-haren cizon da ya wuce matsakaici. Bugu da ƙari, Rottweilers suna da ƙarfin gaske. Maza sun kai kimanin kilogiram 50, kuma suna kai tsayi a bushewar har zuwa santimita 66. Saboda haka, lokacin da harin Rottweiler ya faru, sau da yawa yana da mummunan sakamako ga wanda aka azabtar.

Yana da amfani sanin: Rottweiler: fushi ko a'a?

Duk da haka, dalilin matsalolin ya ta'allaka ne a cikin rashin tarbiyyar Rottweiler, da kuma rashin wadatar dabbobi. Rottweiler nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i) wanda ke da kariya mai karfi da kuma bayyana halayen yanki, don haka rashin isasshen horo zai iya haifar da halin da ba'a so.

Horon Rottweiler ba na masu farawa bane

Kiwon Rottweiler ba na masu farawa bane. Waɗannan dabbobi masu mahimmanci suna buƙatar bayyananniyar jagora daga mai shi, wanda dole ne ya zama iko a gare su. Idan aka yi la'akari da ilhami da ƙarfin wannan nau'in, daidaiton horo na Rottweilers tun yana ƙuruciya yana da matuƙar mahimmanci. Duk da haka, wuce gona da iri rigidity ba shi da amfani. Maimakon haka, aboki na ƙafa huɗu dole ne ya koyi fahimtar mai shi a matsayin abokin tarayya mai dogara, amma wanda ko da yaushe ya kasance babba a cikin tandem.

Nasiha masu amfani don horar da Rottweiler:

  • Duka - cikakken haramun a horon Rottweiler.
  • Yabo da lada sun fi tasiri fiye da azabar jiki.
  • Saboda daidaito, Rottweiler ya koyi yin hali daidai.
  • Musamman a cikin watanni na farko, karnuka matasa suna buƙatar kulawa mai yawa.
  • Manyan dabbobi kuma suna buƙatar shagaltar da su akai-akai.

Idan kuna da matsaloli wajen haɓaka Rottweiler, kada ku yi shakka a tuntuɓi mai horar da kare. Taimakon lokaci a cikin horo a wasu lokuta, watakila, ta hanya.

Farkon zamantakewar Rottweiler

Kiwon Rottweiler shima ya hada da zamantakewa tare da sauran karnuka. Wannan zai taimaka kauce wa matsaloli a nan gaba. Don haka, kwikwiyo ya kamata ya yi hulɗa da wasu karnuka tun yana ƙarami don haka ya koyi halaye masu kyau a cikin rukuni. Halartar rukunin wasan kwikwiyo na iya taimakawa tare da zamantakewa.

Siffofin horo na Rottweiler

Rottweiler horo - ƙarshe

Rottweiler babban nau'in kare ne mai ƙarfi wanda, saboda ainihin manufar kiwo, wani lokacin yana nuna ilhami mai matsala. Amma, duk da wannan, Rottweiler na iya zama amintaccen aboki wanda kuma ke nuna tausayi ga yara. Don yin wannan, wajibi ne a ba da lokaci don haɓaka Rottweiler da kuma guje wa kuskuren hali tun yana ƙuruciya. Idan ka sayi kwikwiyo daga mashahuran kiwo kuma ka kula da zamantakewarsa tun farkon farawa, zaka iya dogara ga kare mai biyayya da ƙauna.

Koyaya, kiyayewa da horar da Rottweiler yana buƙatar ɗan gogewa, don haka masu farawa yakamata su zaɓi nau'in daban.

Ƙarin kayan:

©LovePets UA

Muna ba da shawarar cewa ku karanta kuma ku lura da duk abin da aka yanke akan tashar mu bisa ga ra'ayin ku. Kada ku yi maganin kai! A cikin labaranmu, muna tattara sabbin bayanan kimiyya da kuma ra'ayoyin masana masu iko a fannin kiwon lafiya. Amma ku tuna: likita ne kawai zai iya tantancewa kuma ya rubuta magani.

An yi niyya ta hanyar tashar don masu amfani fiye da shekaru 13. Wasu kayan ƙila ba za su dace da yara masu ƙasa da shekara 16 ba. Ba ma tattara bayanan sirri daga yara a ƙarƙashin 13 ba tare da izinin iyaye ba.


Muna da ƙaramin buƙata. Muna ƙoƙari don ƙirƙirar abun ciki mai inganci wanda ke taimakawa kula da dabbobi, kuma muna ba da shi kyauta ga kowa da kowa saboda mun yi imani cewa kowa ya cancanci ingantaccen bayani mai amfani.

Tallace-tallacen kuɗaɗen talla yana ɗaukar ƙaramin yanki na farashin mu, kuma muna son ci gaba da samar da abun ciki ba tare da buƙatar ƙara talla ba. Idan kun sami amfanin kayanmu, don Allah tallafa mana. Yana ɗaukar minti ɗaya kawai, amma tallafin ku zai taimaka mana mu rage dogaro ga talla da ƙirƙirar labarai masu fa'ida. Na gode!

Karanta mu a Telegram
Biyan kuɗi ta imel
Zama mawallafi
Goyan bayan tashar UA

Yi rajista
Sanarwa game da
0 sharhi
Tsoho
sababbi Shahararren
Sharhin Intertext
Duba duk sharhi