Abun cikin labarin
Idan karenka ya ci karin kumallo fa? Ba ko da yaushe ba da shawarar ciyar da karnuka abinci ɗan adam saboda mafi yawan abin da mutane ke ci, sarrafa ko mai yawan gishiri, kayan kamshi ko abubuwan da suka hada da guba kamar albasa, zaituni ko kayan zaki na wucin gadi. Duk da haka, akwai wasu 'yan abinci da ba za su ji ciwo ba idan kun ba su karnuka a matsayin magani ko kuma idan yaron ku ya gwada wasu daga cikinsu lokacin da ba ku kallo. Alkama da hatsi (ciki har da semolina) ba su da lafiya idan dabbar ba ta da rashin lafiyarsu.
Shin alkama lafiya ga karnuka?
Hatsi da alkama, don haka semolina, gabaɗaya amintattu ne ga karnuka. Ana amfani da waɗannan sinadarai sau da yawa a cikin abincin kare (eh, mu faɗi gaskiya, haƙƙin abinci ne mai arha) saboda yana da yawa. Yana da kyakkyawan tushen furotin da kuzari, musamman idan an haɗa shi da furotin na dabba kamar kaza. Idan kun ba da semolina ga kare ku, ba zai haifar da matsala ba, amma zai iya haifar da rashin lafiyar idan dabba yana da hali zuwa gare ta.
Ciwon alkama ba ya zama ruwan dare a cikin dabbobin gida, ko da yake ba a san adadin ƙonawa nawa ke fama da rashin lafiyar abinci gaba ɗaya ba. Manyan sinadirai biyar da ke haifar da rashin lafiyan dabbobi sun hada da naman sa, kayan kiwo, alkama, kaza da kwai. Idan dabba ya ci semolina porridge, rashin lafiyar madara yana faruwa ne kawai idan an shirya porridge ta amfani da shi maimakon ruwa. In ba haka ba, semolina ba zai ƙunshi samfuran da za su iya haifar da rashin lafiyan halayen ba.
Yana da ban sha'awa cewa naman sa, kuma ba alkama ba, yawanci yana haifar da rashin lafiyar karnuka.
Me yasa karnuka ke son semolina?
Asalin semolina shine kawai niƙa alkama da aka haɗe da ruwan zãfi har sai ƙwanƙolin ya yi kauri. Saboda haka, ba shi da lahani ga karnuka waɗanda ba su da rashin lafiyar alkama. Domin semolina yana da laushi kuma mai laushi, ana ba da shawarar a wasu lokuta ga dabbobi masu fama da rashin narkewar abinci, musamman idan ba a narkar da sauran abinci ba.
Kada ku ba dabbobin ku sau da yawa porridge na alkama, da kuma analog ɗinsa - puddings shinkafa da hatsi. Ba abinci ba ne mai gina jiki ba tare da wasu abubuwan da ake buƙata don kula da lafiyar dabbar ba. Ana iya hada Manka da sauran sinadarai masu aminci da karnuka ke so, kamar man gyada, kabewa puree (ba cika kabewa ba!), Tuffa / applesauce ko oatmeal.
Yayin da sauƙi-da-narke dukan hatsin alkama yana da lafiya kuma ba lallai ne ku damu ba idan dabbar ku ta ci abincin ku da gangan don karin kumallo maimakon ku, akwai wasu sinadaran da ya kamata ku nisantar da jaririnku. Wannan gaskiya ne musamman idan kuna gwaji tare da ƙirƙirar naku na tushen abincin dabbobin hatsi.
- Da farko, a duba ko duk wani abinci da aka sarrafa kamar man gyada ya ƙunshi xylitol, wanda ake kira Birch sugar, saboda yana da guba sosai.
- Na biyu, duba jerin abincin da ba su da aminci ga dabbobi. Misali, wannan albasa ta kowace hanya, tafarnuwa, namomin kaza, avocado, inabi da zabibi, maganin kafeyin, cakulan da Wallace goro. Kafin ƙara kowane abinci na ɗan adam zuwa abincin kare ku ko kayan abinci na gida, bincika yadda lafiya yake ga dabbar ku.
Maimakon ƙarewa
A matsayin ƙarshe na ƙarshe, za mu iya cewa kawai ana iya ba da semolina ga karnuka, amma ba shine mafi kyawun zaɓi don tushen abincin su ba. Anan akwai wasu bayanai game da fa'idodi da illolin semolina ga karnuka, waɗanda za'a iya tsara su don dacewa.
Amfanin semolina ga karnuka:
- Carbohydrates: Semolina ya ƙunshi carbohydrates waɗanda zasu iya ba wa kare ku ƙarin kuzari.
- Sauƙaƙan narkewa: Semolina yana da ƙarancin fiber kuma galibi karnuka suna narkar da su sosai, wanda zai iya taimakawa yayin da ake fuskantar matsalolin da suka shafi tsarin narkewar kare.
Cutarwar semolina ga karnuka:
- Rashin abinci mai gina jiki: Semolina ba shine tushen wadataccen sinadarai kamar bitamin da ma'adanai ba. Karnuka suna buƙatar abinci iri-iri don samun duk abubuwan gina jiki da suke buƙata.
- Indexididdigar glycemic mai girma: Semolina tana da babban ma'aunin glycemic, wanda zai iya sa sukarin jinin kare ya karu. Ba a ba da shawarar ga karnuka da ciwon sukari ko matsaloli tare da ciwon sukari.
- Hattara tare da additives: Idan ana shirya semolina don karnuka, a guji ƙara sukari, gishiri da mai, saboda waɗannan sinadarai na iya cutar da karnuka.
- Ba babban abinci ba: Semolina yakamata a yi la'akari da shi azaman magani ko kari ga babban abincin kare, ba azaman babban abinci ba.
Yana da mahimmanci a tuna cewa semolina bai kamata ya zama mafi yawan abincin kare ba, kuma ya kamata a saka shi a cikin abincin kare a matsakaici. Ana ba da shawarar cewa ku tuntuɓi likitan ku kafin yin wasu canje-canje ga abincin kare ku, musamman idan yana da buƙatun likita na musamman ko rashin lafiya.
Muna ba da shawarar cewa ku karanta kuma ku lura da duk abin da aka yanke akan tashar mu bisa ga ra'ayin ku. Kada ku yi maganin kai! A cikin labaranmu, muna tattara sabbin bayanan kimiyya da kuma ra'ayoyin masana masu iko a fannin kiwon lafiya. Amma ku tuna: likita ne kawai zai iya tantancewa kuma ya rubuta magani.
An yi niyya ta hanyar tashar don masu amfani fiye da shekaru 13. Wasu kayan ƙila ba za su dace da yara masu ƙasa da shekara 16 ba. Ba ma tattara bayanan sirri daga yara a ƙarƙashin 13 ba tare da izinin iyaye ba.Muna da ƙaramin buƙata. Muna ƙoƙari don ƙirƙirar abun ciki mai inganci wanda ke taimakawa kula da dabbobi, kuma muna ba da shi kyauta ga kowa da kowa saboda mun yi imani cewa kowa ya cancanci ingantaccen bayani mai amfani.
Tallace-tallacen kuɗaɗen talla yana ɗaukar ƙaramin yanki na farashin mu, kuma muna son ci gaba da samar da abun ciki ba tare da buƙatar ƙara talla ba. Idan kun sami amfanin kayanmu, don Allah tallafa mana. Yana ɗaukar minti ɗaya kawai, amma tallafin ku zai taimaka mana mu rage dogaro ga talla da ƙirƙirar labarai masu fa'ida. Na gode!