Babban shafi » ’Yan’uwanmu ƙanana ne » Me yasa kunkuru baya cin abinci: 5 manyan dalilai.
Me yasa kunkuru ba ya cin abinci: 5 manyan dalilai

Me yasa kunkuru baya cin abinci: 5 manyan dalilai.

Kunkuru suna da ban mamaki ta yanayi. Kuma idan ba zato ba tsammani dabbar ku ya fara juyawa daga abinci, wani abu ba daidai ba ne. Akwai dalilai da yawa na canje-canje a halin cin naman rarrafe.

Me yasa kunkuru ya ƙi abinci da kuma yadda za a taimaki dabba?

Dalili #1: canza yanayi

Dalili #1: canza yanayi

Da farko, yana da daraja ambaton cewa kunkuru a cikin daji sau da yawa yunwa na kwanaki da yawa, kuma wannan shi ne cikakken al'ada a gare su. Duk da haka, idan ƙin cin abinci ya ci gaba da tsawo, yana iya zama alamar matsala. Yawancin dalilan da kunkuru ke daina cin abinci suna da alaƙa da sauyin yanayin rayuwarsu. Abu na farko da za a tuna shine ko wani abu ya canza a rayuwar kunkuru kwanan nan? Ga abubuwan da za su iya yin tasiri cikin sauƙin cin abincinta:

  • Canza tsarin mulki: misali, rage lokacin hasken rana ko lokacin ciyarwa. Da kyau, kunkuru ya kamata ya kasance a cikin haske na akalla sa'o'i 12 a rana. Kuma ciyar da dabbobi masu rarrafe ya kamata a aiwatar da shi bisa ga jadawalin - kunkuru suna saurin saba da shi.
  • Canje-canje a cikin muhalli: misali, zafin iska ko zafi. Kunkuru dabba ce mai sanyi, don haka idan yanayin yanayin ya yi ƙasa da shi, yana iya ƙi ci. 
  • Canje-canje a cikin iyali: akasin sanannun imani, kunkuru suna da matukar damuwa ga kowane, ko da ƙananan, canje-canje a cikin muhallinsu. Suna fahimtar lokacin da yaro ko sabon dabba ya bayyana a cikin iyali, kuma saboda damuwa, ƙila ba za su ci abinci mai kyau na ɗan lokaci ba.

Dalili na 2: canje-canje a cikin abinci

Kunkuru suna matukar kula da abin da mai gidansu yake ciyar da su, har ma da inda da yadda ake ba su abinci. Abin da ke haifar da barin abinci na iya zama ma maye gurbin tsohon feeder/kwano da sabo! Hakanan ya kamata ku yi la'akari da cewa kunkuru ba zai ci kawai ba saboda baya son abincin da kuke bayarwa.

Dalili na 2: canje-canje a cikin abinci

Har ila yau, dabbobi masu rarrafe suna da abubuwan da suka fi so a cikin abinci, waɗanda za ku iya koya a cikin hanyar sadarwa tare da su. Ga wasu shawarwari don taimakawa haɓaka sha'awar dabbobin ku:

  1. Wani lokaci ana ba da abinci mai rai: crickets, mealworms, waxworms da earthworms, katantanwa, slugs ko ma jarirai beraye, waɗanda ke da sha'awa musamman ga kunkuru na ruwa saboda suna wayar hannu kuma suna fitar da kamshi mai ƙarfi.
  2. Haɗa ciyarwa. Idan kunkuru ya amsa da kyau ga abinci mai rai amma har yanzu ya ƙi cin pellets, zaku iya murƙushe pellet ɗin ku haɗa su da abincin da ya fi so.
  3. Sanya abincin ya zama abin sha'awa. 'Ya'yan itãcen marmari bai kamata ya zama babban abincin kunkuru ba, amma kuna iya amfani da shi don samun dabbar ku ta ci. Tun da kunkuru yana sha'awar launuka masu haske, za ku iya gwada lafiyar dabbar da ɗan itacen strawberry, tumatir, gwanda, mango, kankana har ma da furen fure.

Dalili #3: cuta

Idan kunkuru ya ƙi ci ko sha na dogon lokaci, yana iya zama rashin lafiya. Alamomin gama gari na manyan cututtuka a cikin dabbobi masu rarrafe sun haɗa da:

  • spots a kan harsashi - rashi na bitamin A;
  • bayyanar cututtuka na numfashi: numfashi ko wahalar numfashi, atishawa, hanci, kumburin idanu da numfashi;
  • lethargy, rashin tausayi, dogon barci;
  • maƙarƙashiya / maƙarƙashiya

Har ila yau, kunkuru na iya ƙin ci saboda matsalolin gani. Watakila ba ta ga abin da ake mata ba. A al'ada, idanuwan dabbar dabba ya kamata ya zama mai tsabta, mai sheki, ba tare da wani ɓoye na waje ba.

Dalili #4: karancin bitamin

Idan kunkuru ya ƙi cin abinci kuma, haka ma, ba zai iya buɗe idanunsa ba, yana yiwuwa yana fama da hypovitaminosis, yanayin da ya haifar da rashin bitamin mai tsanani. Duk da haka, waɗannan bayyanar cututtuka na iya zama alamun wasu cututtuka na fungal da kwayoyin halitta, don haka a cikin wannan yanayin ba za ku iya yin ba tare da tuntuɓar gwani ba. Wani lokaci ana magance matsalar ta hanyar alƙawari mafi sauƙi na hadaddun bitamin.

Dalili #4: karancin bitamin

Dalili na 5: hibernation

Rashin kunkuru na iya zama saboda canjinsa zuwa barci mai zurfi. An san cewa duka kasa da kunkuru na ruwa suna yin hibernate a cikin hunturu, amma ba zurfi kamar bear da sauran dabbobi masu shayarwa. Brumation shine sunan da aka ba jihar da dabbobi masu jin sanyi ke samun kansu lokacin da zafin jiki ya ragu. Za su iya kasancewa wani ɓangare na aiki, amma suna ciyarwa a wannan lokacin kawai lokacin da ajiyar makamashin su bai isa ba.

©LovePets UA

Muna ba da shawarar cewa ku karanta kuma ku lura da duk abin da aka yanke akan tashar mu bisa ga ra'ayin ku. Kada ku yi maganin kai! A cikin labaranmu, muna tattara sabbin bayanan kimiyya da kuma ra'ayoyin masana masu iko a fannin kiwon lafiya. Amma ku tuna: likita ne kawai zai iya tantancewa kuma ya rubuta magani.

An yi niyya ta hanyar tashar don masu amfani fiye da shekaru 13. Wasu kayan ƙila ba za su dace da yara masu ƙasa da shekara 16 ba. Ba ma tattara bayanan sirri daga yara a ƙarƙashin 13 ba tare da izinin iyaye ba.


Muna da ƙaramin buƙata. Muna ƙoƙari don ƙirƙirar abun ciki mai inganci wanda ke taimakawa kula da dabbobi, kuma muna ba da shi kyauta ga kowa da kowa saboda mun yi imani cewa kowa ya cancanci ingantaccen bayani mai amfani.

Tallace-tallacen kuɗaɗen talla yana ɗaukar ƙaramin yanki na farashin mu, kuma muna son ci gaba da samar da abun ciki ba tare da buƙatar ƙara talla ba. Idan kun sami amfanin kayanmu, don Allah tallafa mana. Yana ɗaukar minti ɗaya kawai, amma tallafin ku zai taimaka mana mu rage dogaro ga talla da ƙirƙirar labarai masu fa'ida. Na gode!

Karanta mu a Telegram
Biyan kuɗi ta imel
Zama mawallafi
Goyan bayan tashar UA

Yi rajista
Sanarwa game da
0 sharhi
Tsoho
sababbi Shahararren
Sharhin Intertext
Duba duk sharhi